• bangara 8

Tsarin kwampreso diaphragm

Babban sassa na diaphragm compressors sunecompressor danda shaft, Silinda, piston taro, diaphragm , crankshaft, haɗa sanda, giciye-kai, bearing, packing, air bawul,motada dai sauransu.

微信图片_20211231143717

(1)Bare shaft

Babban jikin kwampreso na diaphragm shine ainihin abin da ake sakawa compressor, wanda gabaɗaya ya ƙunshi sassa uku: fuselage, babban jiki na tsakiya da crankcase (frame).Ana shigar da kowane sashi mai motsi a cikin jiki, kuma sassan tuƙi suna matsayi da jagora.Ƙwaƙwalwar ajiyar ajiya mai lubricating mai, silinda haɗin waje, mota da sauran na'urori.A cikin aiki, jiki dole ne ya yi tsayayya da matsa lamba na iska da ƙarfin inertial na piston da sassa masu motsi, da kuma canja wurin nauyinsa da duk ko ɓangaren nauyin kwampreso zuwa tushe.

(2) Silinda

Silinda wani muhimmin bangare ne na iskar gas da aka matsa a cikin kwampreso.Saboda matsanancin matsin lamba na iska, canjin yanayin canjin zafi da tsarin hadaddun, akwai manyan buƙatun fasaha.

(3) Haɗin Piston

Taron piston na kwampreso diaphragm ya ƙunshi fistan, zoben fistan, sandar fistan (ko fistan fil) da sauran sassa.Piston da Silinda suna samar da sarari matsawa.Matsakaicin motsi na taron piston ana watsa shi ta hanyar mai na hydraulic a cikin silinda zuwa iskar gas a cikin motsin motsi na ƙungiyar diaphragm don kammala sake zagayowar matsawa na Silinda.

(4) Diaphragm

Tsarin diaphragm na kwampreso diaphragm tsari ne mai nau'i uku: diaphragms biyu na waje sune shingen shinge, kuma tsakiyar diaphragm yana ba da hanyar saki ta hanyar kafaffen hatimin O-ring.A lokaci guda, an raba silinda zuwa ɗakin mai na ruwa da ɗakin gas mai aiki.Diaphragm Yawancin lokaci ana yin shi da roba, filastik ko ƙarfe.MuDiaphragm compressor diaphragms an yi su da kayan ƙarfe.

(5) Bawul

Bawul ɗin kwampreshin diaphragm wani sashi ne da ake amfani dashi don sarrafa abubuwan sha da shaye-shaye.Yana buɗewa ta atomatik kuma yana rufe ƙarƙashin aikin bambancin matsa lamba da ƙarfin roba, don haka ana kiran shi bawul ɗin aiki ta atomatik.Bawul ɗin iska yakan ƙunshi jikin bawul, diski da maɓuɓɓugar ruwa.Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin kwampreso wanda ke shafar aiki kai tsaye, an raba bawul ɗin iska zuwa bawul ɗin ci (ci) da shaye-shaye (hanyar fita) bawul.

(6) sandar haɗi

Ana iya raba sandar haɗin haɗin kwampreso diaphragm zuwa nau'i biyu bisa ga babban tsarin ɗagawa: sandar haɗi mai tsaga da sandar haɗin haɗin kai.

(7) Shafi

Tsarin crankshaft yana ɗaukar sandar haɗi mai tsaga, kuma babban ƙarshen da crank fil suna daidaitawa ta hanyar haɗa ƙusoshin sanda yayin haɗuwa.Ana amfani da sandar haɗin haɗin haɗin kai a cikin tsarin crankshaft na eccentric, saboda bugun jini na tsarin crankshaft na eccentric ya ninka nisa mai nisa, don haka ana iya amfani da sandar haɗin haɗin gwiwa don ƙananan compressors na firiji.Tsarin sandar haɗin yanki guda ɗaya yana da sauƙi kuma mai sauƙin shigarwa.Raga sandar haɗin haɗin gwiwa tare da crankpin na crankshaft don haka za'a iya amfani dashi a cikin dogon kwampreso na firiji na bugun jini.An ɗora babban ƙarshen sandar haɗin gwiwa tare da ƙugiya mai sirara.Inganta juriyar lalacewa.

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2022