Kwampressor a cikin tashar mai na hydrogen yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aiki. Abubuwan da ke biyo baya sune kurakuran gama gari da mafitarsu:
Na ɗaya, rashin aikin injiniya
1. Mahaukaciyar rawar jiki na kwampreso
Binciken dalilai:
Sake kwancen kusoshi na tushe na kwampreso yana haifar da tushe mara ƙarfi da girgiza yayin aiki.
Rashin daidaituwar abubuwan da ke jujjuyawa a cikin kwampreso (kamar crankshaft, haɗin haɗin gwiwa, fistan, da sauransu) na iya haifar da lalacewa ta hanyar lalacewa, haɗuwa mara kyau, ko shigar da abubuwa na waje.
Taimakon tsarin bututun ba shi da ma'ana ko damuwa na bututun ya yi yawa, yana haifar da girgizawa zuwa ga kwampreso.
Hanyar sarrafawa:
Da fari dai, duba kullin anga. Idan sun kwance, yi amfani da maƙarƙashiya don ƙarfafa su zuwa ƙayyadadden juzu'i. Haka nan kuma a duba ko harsashin ginin ya lalace, idan kuma an samu lalacewa sai a gyara shi a kan kari.
Don yanayin da abubuwan da ke jujjuyawar ciki ba su daidaita, dole ne a rufe da tarwatsa na'urar don dubawa. Idan kayan sawa ne, kamar suturar zoben piston, ya kamata a maye gurbin sabon zoben piston; Idan taron bai dace ba, wajibi ne a sake haɗa abubuwan da aka gyara daidai; Lokacin da abubuwan waje suka shiga, tsaftace abubuwan waje na ciki sosai.
Bincika goyon bayan tsarin bututun, ƙara goyon baya mai mahimmanci ko daidaita matsayi na tallafi don rage damuwa na bututun a kan kwampreso. Za'a iya amfani da matakan kamar su pads masu ɗaukar girgiza don ware watsawar girgiza tsakanin bututun da kwampreso.
2. Compressor yana yin surutai marasa kyau
Binciken dalilai:
Abubuwan da ke motsawa a cikin kwampreso (kamar pistons, igiyoyi masu haɗawa, crankshafts, da sauransu) suna sawa sosai, kuma gibin da ke tsakanin su yana ƙaruwa, yana haifar da sautin karo yayin motsi.
Bawul ɗin iska ya lalace, kamar spring of the air valve breaking, bawul farantin karya, da dai sauransu, wanda ya haifar da mara kyau sauti a lokacin da aiki na iska bawul.
Akwai sassan da ba su da yawa a cikin kwampreso, irin su bolts, goro, da sauransu, waɗanda ke haifar da sautin girgiza yayin aikin kwampreso.
Hanyar sarrafawa:
Lokacin da akwai tuhuma na lalacewa a kan sassa masu motsi, ya zama dole don rufe compressor kuma auna ma'auni tsakanin kowane bangare. Idan tazarar ta wuce ƙayyadaddun kewayon, ya kamata a maye gurbin sassan da aka sawa. Misali, lokacin da izinin da ke tsakanin fistan da silinda ya yi girma sosai, maye gurbin fistan ko maye gurbin fistan bayan gundura da silinda.
Don bawul ɗin iskar da suka lalace, ya kamata a tarwatsa bawul ɗin da ya lalace kuma a maye gurbinsu da sabbin abubuwan bawul ɗin. Lokacin shigar da sabon bawul ɗin iska, tabbatar da cewa an shigar dashi daidai kuma ayyukan buɗewa da rufewa na bawul ɗin suna sassauƙa.
Bincika duk kusoshi, goro, da sauran abubuwan ɗaurewa a cikin kwampreso, kuma ƙara duk wani sassa na sassauƙa. Idan an sami wani lahani ga sashin, kamar zamewar bolt, ya kamata a maye gurbin sabon sashi.
Biyu, Lubrication rashin aiki
1. Ruwan mai ya yi ƙasa da ƙasa
Binciken dalilai:
Rashin aikin famfo mai, kamar lalacewa na kayan aiki da lalacewar mota, na iya haifar da matsala ta famfon mai kuma ya kasa samar da isassun matsi na mai.
Fitar mai yana toshe, kuma juriya yana ƙaruwa lokacin da mai mai ya ratsa ta cikin tace mai, yana haifar da raguwar matsin mai.
Bawul ɗin sarrafa matsa lamba na mai yana aiki mara kyau, yana haifar da ƙarancin mai ya kasa daidaitawa zuwa kewayon al'ada.
Hanyar sarrafawa:
Duba yanayin aikin famfon mai. Idan an sa kayan famfo mai, ana buƙatar maye gurbin famfon mai; Idan injin famfon mai ya yi kuskure, gyara ko maye gurbin motar.
Tsaftace ko maye gurbin tace mai. A rika kula da tace mai a kai a kai kuma a yanke shawarar ko za a ci gaba da amfani da shi bayan tsaftacewa ko maye gurbinsa da wani sabo dangane da matakin toshewar tacewa.
Bincika bawul ɗin daidaita matsi na mai kuma gyara ko maye gurbin bawul ɗin da ke daidaita kuskure. A lokaci guda, ya zama dole a duba ko na'urar firikwensin mai daidai ne don tabbatar da ingancin ƙimar nunin mai.
2. Lubricating mai zafin jiki yayi yawa
Binciken dalilai:
Rashin aiki a cikin tsarin sanyaya mai, kamar toshe bututun ruwa a cikin na'urar sanyaya ko rashin aiki mai sanyaya, na iya haifar da mai mai ya kasa yin sanyi sosai.
Yawan nauyin da ke kan kwampreso yana haifar da zafi mai yawa da ke haifar da rikice-rikice, wanda hakan yana kara yawan zafin jiki na man mai.
Hanyar sarrafawa:
Don gazawar tsarin sanyaya, idan an toshe bututun ruwa na mai sanyaya, ana iya amfani da hanyoyin tsabtace sinadarai ko ta jiki don cire toshewar; Lokacin da fankon sanyaya ya yi kuskure, gyara ko maye gurbin fan. A lokaci guda, bincika ko famfo na wurare dabam dabam na tsarin sanyaya yana aiki da kyau don tabbatar da cewa man mai zai iya zagayawa akai-akai a cikin tsarin sanyaya.
Lokacin da compressor ya yi yawa, duba sigogi irin su matsa lamba, matsa lamba, da yawan kwararar kwampressor, da kuma nazarin dalilan da suka yi nauyi. Idan matsala ce ta tsari a lokacin hydrogenation, irin su wuce haddi na hydrogenation, ya zama dole don daidaita sigogin tsari da rage nauyin kwampreso.
Na uku, rashin aikin hatimi
Zubar da iskar gas
Binciken dalilai:
Ana sawa ko lalacewa ta hanyar hatimin kwampreso (irin su zoben piston, akwatunan tattarawa, da dai sauransu) suna sawa ko lalacewa, yana haifar da zubar da iskar gas daga babban matsi zuwa gefen ƙananan matsa lamba.
Abubuwan datti ko karce a saman hatimin sun lalata aikin hatimin.
Hanyar sarrafawa:
Duba lalacewa na hatimi. Idan an sa zoben piston, maye gurbin shi da sabon; Don akwatunan shaƙewa da suka lalace, maye gurbin akwatunan shaƙewa ko kayan rufe su. Bayan maye gurbin hatimin, tabbatar da cewa an shigar da shi daidai kuma gudanar da gwajin yabo.
Don yanayin da akwai ƙazanta a kan farfajiyar hatimi, tsaftace ƙazanta a kan farfajiyar rufewa; Idan akwai tarkace, gyara ko musanya abubuwan da ke rufewa gwargwadon tsananin kasusuwan. Ana iya gyara ƙananan karce ta hanyar niƙa ko wasu hanyoyi, yayin da tsatsauran ra'ayi na buƙatar maye gurbin abubuwan rufewa.
Lokacin aikawa: Nov-01-2024