• bangara 8

KARFIN KYAUTA DA KULAWA

1.Me yasa ake buƙatar iya aiki da sarrafa kaya?
Yanayin matsa lamba da kwarara wanda aka tsara da / ko sarrafa na'urar na iya bambanta a cikin kewayo mai fadi.Dalilai uku na farko don canza ƙarfin kwampreso sune buƙatun kwararar tsari, tsotsa ko sarrafa matsin lamba, ko sarrafa kaya saboda yanayin matsa lamba da iyakokin ikon direba.

2.Capacity da hanyoyin sarrafa kaya
Ana iya amfani da hanyoyi da yawa don rage ƙarfin ƙarfin kwampreso.An haɗa tsarin "mafi kyawun aiki" na hanyar saukewa a cikin teburin da ke ƙasa.

hada

(1) Yin amfani da saurin direba don sarrafawa na iya zama ɗaya daga cikin hanyoyin da suka fi dacewa don rage ƙarfin aiki da tsotsa da / ko sarrafa matsa lamba.Ƙarfin da ke akwai na direba zai ragu yayin da aka rage gudun.Ƙarfin wutar lantarki yana ƙaruwa yayin da saurin ya ragu saboda ƙananan iskar gas da ke haifar da ƙananan bawul da asarar silinda.

(2) Ƙarin ƙaddamarwa zai rage ƙarfin aiki da ƙarfin da ake buƙata ta hanyar raguwa a cikin ƙimar ƙimar silinda.Hanyoyin da za a ƙara sharewa sune kamar haka:

-Maɗaukakin Ƙaƙwalwar Bawul

- Aljihuna Tsararrun Ƙarfafa Mai Sauƙaƙe

-Pneumatic Kafaffen Ƙaƙƙarfan Aljihu

-DoBle Deck bawulan girma girma

(3) Single aiki Silinda aiki zai rage iya aiki ta Silinda karshen kashewa.Za'a iya cim ma kashewar ƙarshen shugaban Silinda ta hanyar cire bawul ɗin tsotsa ƙarshen kai, shigar da ƙarshen Suction Valve Unloaders, ko shigar da mai saukar da na'urar kewayawa ƙarshen kai.Koma zuwa Tsarin Silinda Guda ɗaya don ƙarin bayani.

(4) Kewaya zuwa tsotsa shine sake yin amfani da gas (bypassing) na iskar gas daga fitarwa zuwa tsotsa.Wannan yana rage ƙarfin ƙasa.Keɓancewar iskar gas daga fitarwa zuwa tsotsa baya rage yawan wutar lantarki (sai dai idan ya wuce gabaɗaya don kwararar sifili a ƙasa).

(5) Tsotsawar tsotsa (tabbataccen ragewa da matsa lamba) yana rage ƙarfin aiki ta rage ainihin kwarara cikin silinda matakin farko.Tsotsawar tsotsa na iya rage yawan amfani da wutar lantarki, amma yana iya yin tasiri kan yanayin zafi da kuma nauyin sandar da aka samar ta hanyar matsi mafi girma.

3.Impact na ikon sarrafawa akan aikin kwampreso.

Hanyoyin sarrafa ƙarfi na iya yin tasiri akan halaye daban-daban na aiki baya ga kwarara da ƙarfi.Yakamata a sake nazarin yanayin ɗawainiya na ɗan lokaci don karɓuwa aiki gami da zaɓin ɗagawa na bawul da haɓakawa, ingantaccen ƙarfin juzu'i, yanayin zafi, juyewar sanda, lodin sandar gas, ƙonawa da amsawar murya.

Dole ne a sanar da jeri na sarrafa ƙarfin sarrafa kansa ta yadda za'a yi la'akari da saiti iri ɗaya na matakan ɗaukar nauyi a cikin nazarin sauti, bincike na torsional da dabaru na kwamiti.


Lokacin aikawa: Jul-11-2022