Diaphragm kwampreso a matsayin na musamman kwampreso, da aiki ka'idar da tsarin shi ne babba daban-daban daga sauran nau'in kwampreso.Za a sami wasu gazawa na musamman.Don haka, wasu abokan ciniki waɗanda ba su da masaniya da kwampreshin diaphragm za su damu cewa idan akwai gazawa, menene zan yi?
Wannan labarin, yafi gabatarwa, diaphragm compressor a cikin aikin yau da kullun, za a sami wasu gazawar gama gari, da mafita.Ku sani, za ku zama marasa damuwa.
1. Matsakaicin mai na Silinda yayi ƙasa da ƙasa, amma iskar gas ɗin yana da al'ada
1.1 Ma'aunin matsi ya lalace ko an toshe damper (ƙarƙashin ma'auni).Ba za a iya nuna matsi da kyau ba, buƙatar maye gurbin ma'aunin ma'aunin mai ko damper.
1.2 Ba a rufe bawul ɗin kullewa sosai.Matse hannun makullin bawul ɗin kuma duba ko an zubar da mai daga bututun filastik.Idan mai har yanzu yana zubewa, maye gurbin bawul ɗin kulle.
1.3 Duba kuma tsaftace bawul ɗin duba ƙarƙashin ma'aunin matsi.Idan lalacewa, maye gurbinsa.
2. Matsalolin mai na Silinda ya yi ƙasa da ƙasa, haka kuma matsi na fitar da iskar gas ɗin ya yi ƙasa kaɗan.
2.1 Matsayin mai ya yi ƙasa da ƙasa.Ya kamata a kiyaye matakin mai tsakanin manyan layukan ma'auni na sama da ƙasa.
2.2 Akwai ragowar iskar gas gauraye a cikin mai.Juya hannun makullin makulli a kan agogo baya kuma kalli faffadan bututun filastik har sai babu kumfa yana gudana.
2.3 Ba a rufe bawul ɗin binciken da aka kafa akan silinda mai da kuma ƙarƙashin ma'aunin ma'aunin mai.Gyara ko maye gurbin su.
2.4 Bawul ɗin ambaliya mai yana aiki da ƙima.Wurin zama bawul, bawul core ko gazawar bazara.Ya kamata a gyara ko canza sassan da ba daidai ba;
2.5 famfon mai yana aiki mara kyau.Lokacin da famfon mai yana aiki akai-akai, ana iya jin girgiza bugun bugun jini akan bututun mai.Idan ba haka ba, da farko a duba (1) ko akwai ragowar iskar gas a cikin famfo ta hanyar kwance madaidaicin ma'aunin iska.(2) Cire murfin ƙarshen mai ɗaukar hoto kuma duba ko plunger ya makale.Idan eh, cire kuma tsaftace shi har sai sandar plunger zai iya motsawa cikin yardar rai (3) Idan babu fitar mai ko fitar mai amma babu matsa lamba, duba kuma tsaftace tsotson mai da bawul ɗin cirewa (4).duba izinin tsakanin plunger tare da hannun riga, idan tazar ta yi yawa, maye gurbin su.
2.6 duba izinin tsakanin zoben piston tare da layin silinda, idan tazarar ta yi yawa, maye gurbin su.
3. Zazzabi na fitarwa ya yi yawa
3.1 Matsayin matsin lamba yana da girma (ƙananan matsa lamba da matsa lamba mai yawa);
3.2 Sakamakon sanyaya ba shi da kyau;Bincika kwararar ruwan sanyaya da zafin jiki, ko tashar sanyaya an toshe ko kuma an daidaita shi sosai, kuma tsaftace ko cire tashar sanyaya.
4. Rashin isasshen iskar gas
4.1 Matsin tsotsa ya yi ƙasa sosai ko kuma an toshe matatar shigarwa.Tsaftace tacewar ci ko daidaita matsa lamba;
4.2 Duba bawul ɗin tsotsa gas da fitarwa.Idan datti, tsaftace su, idan lalacewa, maye gurbin su.
4.3 Bincika diaphragms, idan akwai mummunan lalacewa ko lalacewa, maye gurbin su.
4.4 Silinda mai karfin man fetur yana da ƙasa, Daidaita karfin man fetur zuwa ƙimar da ake bukata.
Lokacin aikawa: Nov-14-2022